
Sveitarstjórnarkosningar 2026
Súlurit eftir sveitarfélögum og flokkum/framboðum. Hver súla sýnir fylgi í prósentum og fjölda fulltrúa.
Smelltu á heiti sveitarfélags til þess að birta niðurstöður, súlurit og fulltrúaskipan.
Sveitarfélög
ReykjavíkurborgKópavogsbærHafnarfjarðarkaupstaðurReykjanesbærGarðabærAkureyrarbærMosfellsbærSveitarfélagið ÁrborgAkraneskaupstaðurFjarðabyggðMúlaþingSeltjarnarnesbærVestmannaeyjabærSkagafjörðurSuðurnesjabærBorgarbyggðÍsafjarðarbærHveragerðisbærNorðurþingSveitarfélagið ÖlfusHornafjörðurRangárþing eystraRangárþing ytraFjallabyggð
| Listi | Flokkur/framboð | Atkvæði | % | Fulltrúar |
|---|---|---|---|---|
| D | Sjálfstæðisflokkurinn | 18.474 | 31,0% | 8 |
| S | Samfylkingin | 10.775 | 18,1% | 5 |
| M | Miðflokkurinn | 7.692 | 12,9% | 3 |
| C | Viðreisn | 6.280 | 10,6% | 2 |
| A | Vinstrið | 5.705 | 9,6% | 2 |
| B | Framsóknarflokkurinn | 4.224 | 7,1% | 2 |
| J | Sósíalistaflokkurinn | 2.600 | 4,4% | 1 |
| F | Flokkur fólksins | 2.018 | 3,4% | 0 |
| P | Píratar | 1.195 | 2,0% | 0 |
| G | Góðan daginn | 298 | 0,5% | 0 |
| R | Okkar borg | 252 | 0,4% | 0 |
| Listi | Flokkur/framboð | Atkvæði | % | Fulltrúar |
|---|---|---|---|---|
| D | Sjálfstæðisflokkurinn | 6.411 | 46,2% | 6 |
| S | Samfylkingin | 2.614 | 18,9% | 2 |
| B | Framsóknarflokkurinn | 1.463 | 10,6% | 1 |
| M | Miðflokkurinn | 1.404 | 10,1% | 1 |
| C | Viðreisn | 1.370 | 9,9% | 1 |
| V | Vinstri græn og óháð | 383 | 2,8% | 0 |
| J | Sósíalistaflokkurinn | 220 | 1,6% | 0 |
| Listi | Flokkur/framboð | Atkvæði | % | Fulltrúar |
|---|---|---|---|---|
| D | Sjálfstæðisflokkurinn | 4.286 | 27,7% | 3 |
| B | Framsóknarflokkurinn | 3.752 | 24,3% | 3 |
| S | Samfylkingin | 2.755 | 17,8% | 2 |
| C | Viðreisn | 2.204 | 14,3% | 2 |
| M | Miðflokkurinn | 1.768 | 11,4% | 1 |
| A | Vinstrið | 684 | 4,4% | 0 |
| Listi | Flokkur/framboð | Atkvæði | % | Fulltrúar |
|---|---|---|---|---|
| D | Sjálfstæðisflokkurinn | 3.380 | 39,2% | 5 |
| B | Framsóknarflokkurinn | 2.254 | 26,1% | 3 |
| S | Samfylkingin | 1.577 | 18,3% | 2 |
| M | Miðflokkurinn | 965 | 11,2% | 1 |
| C | Viðreisn | 453 | 5,2% | 0 |
| Listi | Flokkur/framboð | Atkvæði | % | Fulltrúar |
|---|---|---|---|---|
| D | Sjálfstæðisflokkurinn | 3.746 | 58,0% | 8 |
| S | Samfylkingin | 741 | 11,5% | 1 |
| B | Framsóknarflokkurinn | 600 | 9,3% | 1 |
| G | Garðarbæjarlistinn | 567 | 8,8% | 1 |
| M | Miðflokkurinn | 414 | 6,4% | 0 |
| C | Viðreisn | 393 | 6,1% | 0 |
| Listi | Flokkur/framboð | Atkvæði | % | Fulltrúar |
|---|---|---|---|---|
| D | Sjálfstæðisflokkurinn | 1.992 | 19,4% | 2 |
| L | L-listinn, bæjarlisti Akureyrar | 1.976 | 19,3% | 2 |
| S | Samfylkingin | 1.709 | 16,7% | 2 |
| B | Framsóknarflokkurinn | 1.552 | 15,1% | 2 |
| M | Miðflokkurinn | 829 | 8,1% | 1 |
| V | Vinstri hreyfingin grænt framboð | 810 | 7,9% | 1 |
| A | Akureyrarlistinn | 774 | 7,5% | 1 |
| C | Viðreisn | 615 | 6,0% | 0 |
| Listi | Flokkur/framboð | Atkvæði | % | Fulltrúar |
|---|---|---|---|---|
| D | Sjálfstæðisflokkurinn | 2.949 | 42,2% | 5 |
| B | Framsóknarflokkurinn | 1.453 | 20,8% | 2 |
| S | Samfylkingin | 764 | 10,9% | 1 |
| C | Viðreisn | 708 | 10,1% | 1 |
| L | Vinir Mosfellsbæjar | 595 | 8,5% | 1 |
| M | Miðflokkurinn | 517 | 7,4% | 1 |
| Listi | Flokkur/framboð | Atkvæði | % | Fulltrúar |
|---|---|---|---|---|
| D | Sjálfstæðisflokkurinn | 3.332 | 52,8% | 6 |
| B | Framsóknarflokkur | 1.309 | 20,8% | 2 |
| S | Samfylkingin og óháðir | 1.184 | 18,8% | 2 |
| C | Viðreisn | 481 | 7,6% | 1 |
| Listi | Flokkur/framboð | Atkvæði | % | Fulltrúar |
|---|---|---|---|---|
| D | Sjálfstæðisflokkurinn | 1.431 | 33,6% | 3 |
| B | Framsókn og frjálsir | 1.006 | 23,6% | 2 |
| S | Samfylkingin | 949 | 22,3% | 2 |
| C | Viðreisn | 454 | 10,7% | 1 |
| M | Miðflokkurinn | 414 | 9,7% | 1 |
| Listi | Flokkur/framboð | Atkvæði | % | Fulltrúar |
|---|---|---|---|---|
| D | Sjálfstæðisflokkur | 749 | 29,0% | 3 |
| S | Samfylking og annað félagshyggjufólk | 707 | 27,4% | 2 |
| M | Miðflokkur | 618 | 24,0% | 2 |
| B | Framsókn | 505 | 19,6% | 2 |
| Listi | Flokkur/framboð | Atkvæði | % | Fulltrúar |
|---|---|---|---|---|
| D | Sjálfstæðisflokkurinn | 773 | 30,3% | 4 |
| B | Framsóknarflokkurinn | 619 | 24,2% | 3 |
| V | VG og óháð | 498 | 19,5% | 2 |
| M | Miðflokkurinn | 378 | 14,8% | 1 |
| L | Austurlistinn/Viðreisn Múlaþingi | 287 | 11,2% | 1 |
| Listi | Flokkur/framboð | Atkvæði | % | Fulltrúar |
|---|---|---|---|---|
| D | Sjálfstæðisflokkurinn | 1.401 | 51,9% | 4 |
| S | Samfylking, Viðreisn og óháðir | 906 | 33,6% | 2 |
| M | Miðflokkurinn | 392 | 14,5% | 1 |
| Listi | Flokkur/framboð | Atkvæði | % | Fulltrúar |
|---|---|---|---|---|
| D | Sjálfstæðisflokkurinn | 1.422 | 55,7% | 5 |
| M | Miðflokkurinn | 643 | 25,2% | 2 |
| E | Eyjalistinn | 488 | 19,1% | 2 |
| Listi | Flokkur/framboð | Atkvæði | % | Fulltrúar |
|---|---|---|---|---|
| L | Byggðalistinn | 839 | 33,6% | 3 |
| D | Sjálfstæðisflokkurinn | 767 | 30,7% | 3 |
| B | Framsóknarflokkurinn | 571 | 22,9% | 2 |
| M | Miðflokkurinn | 319 | 12,8% | 1 |
| Listi | Flokkur/framboð | Atkvæði | % | Fulltrúar |
|---|---|---|---|---|
| S | Samfylkingin og óháðir | 345 | 33,6% | 3 |
| D | D-listinn og óháðir | 275 | 26,8% | 3 |
| B | Framsókn og óháðir | 235 | 22,9% | 2 |
| M | Miðflokkurinn | 171 | 16,7% | 1 |
| Listi | Flokkur/framboð | Atkvæði | % | Fulltrúar |
|---|---|---|---|---|
| D | Sjálfstæðisflokkurinn | 450 | 29,7% | 3 |
| B | Framsóknarflokkurinn | 396 | 26,1% | 2 |
| A | Borgarbyggðarlistinn | 341 | 22,5% | 2 |
| M | Miðflokkurinn | 329 | 21,7% | 2 |
| Listi | Flokkur/framboð | Atkvæði | % | Fulltrúar |
|---|---|---|---|---|
| B | Framsóknarflokkurinn og óháðir | 698 | 34,3% | 4 |
| D | Sjálfstæðisflokkurinn | 521 | 25,6% | 2 |
| S | Samfylkingin | 400 | 19,6% | 2 |
| C | Viðreisn | 326 | 16,0% | 1 |
| M | Miðflokkurinn | 91 | 4,5% | 0 |
| Listi | Flokkur/framboð | Atkvæði | % | Fulltrúar |
|---|---|---|---|---|
| D | Sjálfstæðisflokkurinn | 869 | 43,9% | 3 |
| O | Okkar Hveragerði | 559 | 28,2% | 2 |
| B | Framsókn | 295 | 14,9% | 1 |
| S | Samfylking og óflokksbundin | 256 | 12,9% | 1 |
| Listi | Flokkur/framboð | Atkvæði | % | Fulltrúar |
|---|---|---|---|---|
| D | Sjálfstæðisflokkurinn | 334 | 20,3% | 2 |
| S | Samfylking | 306 | 18,6% | 2 |
| B | Framsóknarflokkurinn | 298 | 18,1% | 2 |
| M | Listi samfélagsins | 251 | 15,3% | 1 |
| Ó | Óskalistinn | 228 | 13,9% | 1 |
| V | V-listi velferðar | 225 | 13,7% | 1 |
| Listi | Flokkur/framboð | Atkvæði | % | Fulltrúar |
|---|---|---|---|---|
| D | Sjálfstæðisflokkur | 1.070 | 69,3% | 5 |
| S | Samfylking og félagar | 474 | 30,7% | 2 |
| Listi | Flokkur/framboð | Atkvæði | % | Fulltrúar |
|---|---|---|---|---|
| B | Framsókn og stuðningsmenn | 623 | 44,8% | 3 |
| D | Sjálfstæðisflokkurinn | 361 | 26,0% | 2 |
| M | Miðflokkurinn | 219 | 15,8% | 1 |
| K | Kex framboð | 187 | 13,5% | 1 |
| Listi | Flokkur/framboð | Atkvæði | % | Fulltrúar |
|---|---|---|---|---|
| D | D-listinn og aðrir lýðræðissinnar | 624 | 55,1% | 4 |
| B | Framsókn og aðrir framfarasinnar | 320 | 28,2% | 2 |
| N | N-listinn | 189 | 16,7% | 1 |
| Listi | Flokkur/framboð | Atkvæði | % | Fulltrúar |
|---|---|---|---|---|
| Á | Á-listinn | 575 | 51,3% | 4 |
| D | D-listi sjálfstæðismanna | 545 | 48,7% | 3 |
| Listi | Flokkur/framboð | Atkvæði | % | Fulltrúar |
|---|---|---|---|---|
| D | Sjálfstæðisflokkurinn | 420 | 35,6% | 3 |
| H | H-listinn | 393 | 33,3% | 2 |
| S | Jafnaðarmannafélag Fjallabyggðar og óháðir | 368 | 31,2% | 2 |
